Hada Lissafin Imel: Ginin Sirri don Tallan Imel Mai Nasara

Explore innovative ideas for Australia Database development.
Post Reply
Shishirgano9
Posts: 38
Joined: Sat Dec 21, 2024 3:38 am

Hada Lissafin Imel: Ginin Sirri don Tallan Imel Mai Nasara

Post by Shishirgano9 »

Tallan imel yana da matukar muhimmanci ga kasuwanci. Yana ba ku damar sadarwa kai tsaye da abokan cinikinku, gina amana, da kuma karfafa alaƙa. Koyaya, duk wannan nasara ta dogara ne akan abu ɗaya: lissafin imel mai ƙarfi. Lissafin imel mai kyau shine tushen duk wani tallan imel mai nasara. Ba kawai game da samun adiresoshin imel da yawa ba ne, a'a, game da tattara ingantattun adiresoshin da mutane suka yarda da gaske su karɓi saƙonku. Saboda haka, haɗa wannan lissafi yadda ya kamata yana buƙatar dabaru masu hikima da aiki tukuru.

Lokacin da kuke da lissafi mai inganci, imel ɗinku za su isa ga mutanen da suka damu da samfuranku ko ayyukanku. Wannan yana nufin cewa buɗe imel ɗin ku zai karu, kuma mutane za su fi danna kan hanyoyin da ke ciki. Daga ƙarshe, wannan yana kaiwa ga karuwar tallace-tallace da kuma gina kasuwancinku. Saboda haka, dole ne ku ɗauki lokaci da ƙoƙari don gina lissafin imel ɗinku yadda ya kamata, tun daga farko. Akwai hanyoyi da dama da za ku iya yi, kuma za mu bi su daki-daki a cikin wannan makalar.

Muhimmancin Gudanar da Lissafin Imel

Gudanar da lissafin imel ba ƙarshen aiki ba ne; yana da ci gaba. Da Sayi Jerin Lambar Waya farko, idan kun tattara adiresoshin imel daga waje ko kuma ku sayi su, za ku iya fuskantar matsala. Yawancin waɗannan jerin ba su da inganci, kuma masu karɓa ba su ba da izini ba. Sannan, lokacin da kuka aika musu da imel, mai yiwuwa za su yi muku korafi a matsayin spam. Wannan yana cutar da darajar mai aikawa (sender reputation) kuma yana sa imel ɗinku na gaske su tafi zuwa cikin babban fayil ɗin spam. Abin da ya kamata ku yi shine ku gina lissafinku da kanku ta hanyar halas.

Hanyoyi daban-daban suna taimakawa wajen gina lissafi mai inganci. Alal misali, kuna iya ba da wani abu mai mahimmanci, kamar jagora kyauta (free guide), e-book, ko rangwame, don musayar adiresoshin imel. A daidai lokacin da kuke yin haka, za ku jawo hankalin masu sauraro waɗanda suka riga sun damu da abin da kuke bayarwa. Hakan na gina tushe mai ƙarfi don tallan imel ɗin ku. A bayyane yake, za ku gani cewa waɗannan mutane sun fi dacewa su zama abokan ciniki na gaskiya.

Image

Dabarun Tattara Adiresoshin Imel

Dabarun tattara adiresoshin imel sune ginshiƙan gina lissafi mai ƙarfi. Ba za ku iya fatan mutane za su zo da kansu su ba ku adireshin imel ɗinsu ba. A maimakon haka, dole ne ku ƙirƙiri hanyoyi masu jawo hankali. Gabaɗaya, ana kiransu "lead magnets," wato abubuwan jan hankali da ke jawo mutane su ba da bayanan su. Yana da mahimmanci ku gane cewa, a wannan yanayin, kuna musayar ƙima ne. Kuna ba su wani abu mai mahimmanci, kuma suna ba ku damar shiga cikin akwatin saƙo na su.

Misali, idan kuna da blog game da dafa abinci, kuna iya ba da littafin girke-girke kyauta a matsayin lead magnet. Don samun littafin, dole ne mai ziyara ya shigar da adireshin imel ɗinsa. Hakan yana tabbatar da cewa mutanen da ke shiga cikin lissafinku suna da sha'awar dafa abinci. Saboda haka, imel ɗinku na gaba game da girke-girke ko kayan dafa abinci zai kasance mai mahimmanci a gare su. Hakanan, idan kasuwancinku na sayar da tufafi ne, kuna iya ba da rangwame na 10% ga sababbin masu biyan kuɗi.

Hanyoyin Sanya Form a Yanar Gizo

Sanya form na shiga cikin gidan yanar gizonku yana da mahimmanci. Ya kamata ku sanya shi a inda masu ziyara za su gani da sauri. Wasu wurare masu kyau sun haɗa da gefen shafi (sidebar), ƙasan shafi (footer), da kuma a ƙarshen kowane labari ko post. Bugu da ƙari, pop-up forms na iya zama tasiri sosai, musamman idan sun fito lokacin da mai ziyara ke shirin barin shafin ku (wato "exit-intent pop-ups"). Amma a tabbata cewa pop-ups ɗin ba su dame mutane ba.

Don haɓaka nasara, ya kamata ku gwada wurare daban-daban da tsari daban-daban na form ɗin ku. Alal misali, canza launi, rubutu, ko kiran aiki (call to action) na iya yin babban canji. A zahiri, kuna buƙatar koyaushe ku gwada abubuwa daban-daban don ganin wanne ya fi aiki ga masu sauraron ku. Daga nan, za ku iya inganta dabarun ku da inganci.

Hanyar Ba da Kayan Amfani Kyauta

Akwai wasu hanyoyin ban da littattafan girke-girke da rangwame. Kuna iya ba da wani abu mai amfani da gaske, kamar jerin abubuwan da za a yi (checklist), shirin kwas (course), ko ma wasu kayan aiki masu taimako (tools). Waɗannan abubuwan kyauta suna nuna wa masu sauraro cewa kun san abin da kuke yi, kuma yana ƙara musu amana a gare ku. Saboda haka, hakan yana sa su ji daɗin ba ku adireshin imel ɗinsu.

Yana da muhimmanci ku tuna cewa ingancin waɗannan abubuwan kyauta yana da mahimmanci. Idan kun ba da wani abu mara inganci, za ku rasa amana. A sakamakon haka, ba wai kawai ba za su biya kuɗin abinku na gaba ba, har ma za su iya cire karshen biyan kuɗin. Saboda haka, ku saka hannun jari a cikin ƙirƙirar abubuwan da suka dace da gaske kuma masu daraja ga masu sauraron ku.

Hada Lissafin Imel ta Hanyar Media Na Jama'a

Media na jama'a (social media) na iya zama babban tushe don gina lissafin imel ɗinku. Kuna iya amfani da bayanan ku na Facebook, Instagram, ko Twitter don yada labarai game da sabbin abubuwan kyauta da kuke bayarwa. Bugu da ƙari, kuna iya gudanar da gasa ko giveaways inda masu shiga dole ne su shigar da adiresoshin imel ɗinsu don shiga. Wannan yana taimakawa wajen tara adiresoshi da sauri, amma ku tabbatar da cewa gasar tana da alaƙa da kasuwancinku.

Hakika, ya kamata ku yi amfani da duk wata dama da za ku iya. Sanya hanyar haɗi zuwa form na shiga a cikin bayanan ku na Instagram ko a cikin tweet mai mahimmanci. Hakanan, kuna iya yin tallace-tallace na Facebook waɗanda ke kai mutane kai tsaye zuwa shafin yanar gizonku inda za su iya shiga cikin lissafinku. Yana da mahimmanci ku mai da hankali a kan inda masu sauraron ku suke, kuma ku mai da hankali a kan waɗannan dandamali.

Yadda Ake Inganta Lissafin Imel da Tsabtar sa
Bayan kun tattara adiresoshin imel, aikin bai ƙare ba. Hakika, yana da matukar muhimmanci ku gudanar da lissafinku yadda ya kamata. Inganta da tsabtace lissafin imel ɗinku a kai a kai yana da mahimmanci. Idan ba ku yi haka ba, za ku sami adiresoshi marasa inganci, waɗanda ba za su iya karɓar imel ba. Wannan zai cutar da darajar mai aikawa (sender reputation) kuma zai sa imel ɗinku su zama spam.

Tsabtace lissafi yana nufin cire adiresoshin da ba a amfani da su, ko waɗanda suka yi bouncing, wato, imel ɗin da ba su kai ga masu karɓa ba. Wannan yana taimakawa wajen tabbatar da cewa imel ɗinku sun isa ga mutanen da suka damu. A zahiri, inganci yana da mahimmanci fiye da yawa. Ya fi kyau ku sami lissafi mai ƙanƙanta amma mai inganci fiye da babban lissafi mara amfani.

Fasahar Raba Lissafi (Segmentation)

Raba lissafi yana nufin raba masu biyan kuɗi zuwa ƙananan rukuni-rukuni (groups) bisa ga halayen su, bukatun su, ko tarihin sayayya. Misali, kuna iya raba lissafinku zuwa ga mutane waɗanda suka sayi samfur A, da kuma waɗanda suka sayi samfur B. Ko kuma, za ku iya raba su bisa ga inda suke ko shekarunsu.

Lokacin da kuka raba lissafinku, kuna iya aika musu da imel waɗanda suka fi dacewa da su. Wannan yana sa imel ɗinku ya fi mahimmanci ga mai karɓa, kuma hakan zai haɓaka buɗe imel ɗinku da kuma dannawa. A sakamakon haka, tallace-tallace za su karu. Wannan yana nuna muku cewa tallan imel da aka tsara (personalized) ya fi na gabaɗaya.

Yadda Ake Raba Lissafi Yadda Ya Kamata

Akwai hanyoyi daban-daban da za ku iya raba lissafinku. Da farko, ku tattara bayanai game da masu biyan kuɗi. Kuna iya tambayar su game da abubuwan da suka damu da su lokacin da suke shiga lissafinku. Sannan, kuna iya amfani da software na tallan imel don ganin halayen su. Alal misali, waɗanne imel suka buɗe a baya? Waɗanne hanyoyi suka danna? Waɗanne shafuka suka ziyarta a gidan yanar gizonku? Waɗannan duka na iya taimaka muku.

Bayan haka, kuna iya ƙirƙirar jerin imel daban-daban ga kowane rukuni. Misali, idan kuna da sabon samfur, kuna iya aika imel ɗin sanarwa ga mutanen da suka fi damuwa da wannan nau'in samfur. Wannan zai haɓaka damar tallace-tallace sosai. Hakika, wannan hanya ta fi tasiri fiye da aika imel ɗaya ga kowa da kowa.

Amfani da Automation a Tallan Imel

Tallan imel yana da sauƙi idan kun yi amfani da automation. Automation yana nufin kafa jerin imel waɗanda za a aika da kansu. Misali, idan wani ya shiga lissafinku, zai karɓi jerin imel na maraba ta atomatik. Waɗannan imel na maraba suna da matukar mahimmanci, domin suna gina amana da kuma gabatar da sabon mai biyan kuɗi ga kasuwancinku. Haka ma, idan wani ya sayi samfur, kuna iya aika masa da imel na godiya da wani tayin na musamuran (special offer).

Bugu da ƙari, automation yana taimakawa wajen rage aiki tukuru. Ba za ku buƙaci aika kowane imel da kanku ba. Kuna saita shi sau ɗaya, kuma zai ci gaba da aiki har abada. A sakamakon haka, za ku sami ƙarin lokaci don yin wasu abubuwa masu mahimmanci a kasuwancinku. Wannan ne dalilin da ya sa yawancin masu kasuwanci masu nasara ke amfani da automation a tallan imel ɗinsu.

Hanyoyi don Tsabtace Lissafin Imel
Tsabtace lissafi shine aikin cire adiresoshin imel marasa amfani. Da farko, zaku cire waɗanda suke da "hard bounce," wato, waɗanda ba su da inganci ko ba su wanzu ba. Waɗannan na iya zama saboda kuskuren rubutu ko kuma adiresoshin karya. Sannan, ku mai da hankali kan "soft bounce," waɗanda suke faruwa saboda akwatin saƙo na mai karɓa ya cika ko kuma matsala ta ɗan lokaci. Idan sun faru akai-akai, yana da kyau a cire su ma.

Sannan, ku mai da hankali kan masu biyan kuɗi marasa aiki. Waɗannan sune mutanen da ba su buɗe imel ɗinku ba a cikin wani lokaci mai tsawo. Idan bayan kun aika musu da imel don sake jawo hankalinsu, kuma har yanzu ba su yi wani aiki ba, yana da kyau ku cire su. Haka, za ku inganta darajar mai aikawa kuma za ku tabbatar da cewa imel ɗinku ya isa ga mutanen da suka damu da gaske.

Kuskuren da Ya Kamata a Gujewa
Akwai kuskure da yawa da masu tallan imel ke yi waɗanda ya kamata ku guje su. Babban kuskure shine sayen lissafin imel. Waɗannan jerin yawanci cike suke da adiresoshi marasa inganci, kuma masu karɓa ba su ba da izinin karɓar saƙonku ba. A sakamakon haka, za ku sami ra'ayi mara kyau kuma imel ɗinku za su fara tafiya zuwa cikin spam. Wannan zai cutar da kasuwancinku sosai.

Wani kuskure shine aika imel mai yawa ko kuma imel marasa inganci. Idan kun dame masu biyan kuɗi da imel waɗanda ba su da mahimmanci, za su daina buɗe su ko kuma su cire karshen biyan kuɗin. Saboda haka, dole ne ku mai da hankali kan inganci ba yawa ba. Ku tabbatar cewa kowane imel da kuke aikawa yana da wani dalili kuma yana ba da wani abu mai mahimmanci ga masu sauraron ku.

Amfani da Kayan Aiki masu Taimako

Don gudanar da lissafinku yadda ya kamata, za ku buƙaci kayan aiki masu taimako. Akwai software na tallan imel da yawa kamar su Mailchimp, ConvertKit, da kuma AWeber waɗanda ke da fasahohi don taimaka muku. Waɗannan kayan aiki suna ba ku damar ƙirƙirar form na shiga, raba lissafinku, gudanar da automation, da kuma duba ƙididdiga. Wannan zai ba ku damar ganin abin da ke aiki da kuma abin da ba ya aiki.

Bugu da ƙari, za ku iya amfani da kayan aiki don tabbatar da ingancin adiresoshin imel. Waɗannan kayan aiki suna taimakawa wajen cire adiresoshi marasa inganci kafin ku fara aikawa. Wannan zai taimaka wajen inganta darajar mai aikawa tun daga farko. Idan kuna da lissafi mai tsafta, tallan imel ɗin ku zai fi nasara.

Hanyoyin Aika Imel na Gaskiya

Domin imel ɗinku ya isa akwatin saƙonku na masu biyan kuɗi, yana da muhimmanci ku bi ka'idoji. Wannan yana nufin cewa dole ne ku tabbatar da cewa kowane imel yana da sunan mai aikawa da kuma adireshin da za a iya amfani da shi. Hakanan, dole ne ku sanya hanyar cire karshen biyan kuɗin a bayyane a cikin kowane imel. Wannan ba kawai ya zama wajibi ba ne, a'a, yana nuna girmamawa ga masu biyan kuɗin ku kuma yana gina amana.

A daidai wannan lokacin, ku tabbatar cewa kun rubuta jigon imel (subject line) mai jan hankali kuma ku guji amfani da kalmomi kamar "kyauta" ko "tallace-tallace" da yawa, saboda waɗannan na iya sa imel ɗinku ya tafi spam. Hakanan, ku tabbatar cewa an tsara imel ɗinku don wayoyin salula da kuma kwamfutoci.
Post Reply